NyumbaniMaarifaUsalama na Ulinzi3 inasaini wakati wake wa kumwasha mteja huyo?
x
Viwanja vya Ndege 10 Kubwa Zaidi Ulimwenguni

3 inasaini wakati wake wa kumwasha mteja huyo?

Aliwahi kuwa na mawazo wakati wake wa kumwasha mteja. Katika tasnia ya ujenzi leo biashara ni ya ushindani sana na kutoa zaidi wakati mwingine ni ufunguo wa kupata mteja lakini wakati mwingine mwisho au wakati wa utekelezaji wa mradi unajiuliza ilikuwa kweli inafaa? Wakati mwingine sio. Asante wema wateja wengi hawaingii katika jamii hii lakini idadi hiyo ndogo ambayo inaweza kusababisha uharibifu mkubwa kuliko nzuri.
Kuna ishara za 3 unapaswa kuangalia nje kwa kukupa chuma ili kumwambia mteja haifanyi kazi.
Jambo la kwanza kutafakari ni ikiwa mteja anadai sana. Wateja wengine wanatarajia kufanya zaidi kwa chini na hawatambui kuwa ni gharama ya kutoa marekebisho yoyote ya nyongeza. Mbaya zaidi, anatarajia kazi iliyokamilishwa jana na hajui kuwa kufanya kazi nzuri kunahitaji wakati. Unahitaji tu kumwambia kwamba ikiwa anataka zaidi basi lazima ailipie na lazima awe na subira. Usidhoofishe viwango ili kukidhi matarajio ya wateja.
Je! Umewahi kuhisi kwamba mteja anakuchukua faida? Hii hufanyika wakati wote haswa unapoonekana kukata tamaa kwa kazi hiyo. Mteja anaendelea kufanya madai ya kukasirisha ambayo huweka shida zaidi katika uhusiano na mara nyingi mwishoni hujafanya chochote kwa jasho lako. Urafiki kama huo ni sumu na unasimama kufunguka zaidi kuliko utakavyofanya. Haifai
Vipi kuhusu mteja huyo mbaya na mbaya. Anajua kuwa ndiye bosi na hufanya kazi ya mradi wake iwe haifai kabisa. Yeye anakudharau na anakutendea kama mfanyakazi duni bila kukuheshimu kwa ujuzi na sifa zako katika ujenzi. Tonea yeye uwezekano wa kukusababishia kidonda.
Kwa bahati nzuri aina hizi za wateja ni chache na ziko kati lakini ukiona ishara za hadithi hakikisha unasema sheria za msingi na kujadili matarajio ili iwe wazi kwa pande zote.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa