Nyumbani Vipengele Watu bado wanakosa kunywa maji barani Afrika, licha ya utashi wa kisiasa

Watu bado wanakosa kunywa maji barani Afrika, licha ya utashi wa kisiasa

Wakati upatikanaji wa maji ya kunywa bado ni shida kwa 30% ya idadi ya watu ulimwenguni, Afrika bado ni bara ambalo linaumia zaidi. Dawa, ambayo lazima iwe matokeo ya kazi ya pamoja kati ya serikali za mitaa, wafanyabiashara na NGOs, lazima iambatane na suluhisho sahihi za kiteknolojia.

Suala la maji katika Cop23 Cop 23, lililofanyika Bonn mnamo Novemba 2017, lilikuwa la kukatisha tamaa kwa njia nyingi. Uamuzi wa Donald Trump kuondoka Mkataba wa Hali ya Hewa wa Paris, licha ya Merika kuwa gesi ya pili kwa ukubwa inayotoa chafu, umewakatisha tamaa wanachama wake wengi.

Mfuko wa Kijani wa Kijani

Mbali na athari kubwa sana ya kimazingira ya Merika, pia ni dola bilioni 2 zilizokusudiwa Mfuko wa Kijani wa Umoja wa Mataifa ulioahidiwa na Barack Obama ambao unapotea. Lengo la hii Cop 23 ilikuwa haswa kutekeleza makubaliano ya Paris ya 2015 lakini kwa bahati mbaya hakuna uamuzi thabiti uliochukuliwa. Nchi zilizopo ziliondoka na makubaliano ya kufanya tathmini ya pamoja ya uzalishaji wao wa gesi chafu mwishoni mwa 2018.

Upataji wa maji ya kunywa, haswa barani Afrika, ilitakiwa kuwa mada kuu ya majadiliano huko Bonn. Mpango wa "Maji kwa Afrika" ulizaliwa huko Cop22, na ilikuwa katika mkutano huu wa mwisho huko Fiji ilionyesha malengo yake madhubuti. Ilikuwa wakati wa kuwasilisha mpango huu kwamba Katibu wa Jimbo la Maji nchini Moroko, Charafat Afilal, alisema kwamba "sehemu ya idadi ya watu wa Kiafrika ambayo itakabiliwa na shida ya maji itapanda kutoka 47% mnamo 2000 hadi 65% mnamo 2025 .

"Uchunguzi mwingine uliotolewa huko Cop23 ulikuwa kwamba shida ya msingi sio ukosefu wa maji, lakini ukosefu wa miundombinu ambayo itaiwezesha kupatikana kwa wote," alisema Bai Mass Taal, Katibu Mtendaji wa Kwanza wa Baraza la Mawaziri wa Afrika kuhusu Maji (AMCOW).

"Tatizo leo barani Afrika ni kwamba tuna maji, lakini watu hawana huduma hiyo kwa sababu hatuna miundombinu na ni ghali kuiweka. Wakati suala hili la miundombinu litatatuliwa, maji yatafika kwa watu, ”aliongeza.

Upatikanaji wa maji

Upataji wa maji barani Afrika Kulingana na Shirika la Afya Ulimwenguni, karibu watu milioni 4 hufa kila mwaka kutokana na maji salama. Ni sababu inayoongoza ya vifo visivyo vya umri. Mnamo mwaka wa 2017, WHO na UNICEF kwa pamoja walichapisha ripoti juu ya hali ya huduma za usafi wa maji na upatikanaji wa maji salama ya kunywa ulimwenguni.

Kwa mtu wa Magharibi aliyezoea kuwa na maji ya bomba karibu, takwimu zinavutia: watu bilioni 2.1, au 30% ya idadi ya watu ulimwenguni, hawana maji salama au ya kunywa nyumbani, milioni 263 hutembea zaidi ya dakika 30 kurudi na kurudi kuchota maji na milioni 159 hunywa maji kutoka vyanzo vya juu kama vile mito au maziwa. Kulingana na ripoti hiyo hiyo, watu milioni 319 Kusini mwa Jangwa la Sahara wananyimwa maji salama ya kunywa. Jitihada kwa hivyo zinapaswa kuzingatia bara hili na mfano wa hivi karibuni wa Afrika Kusini unaelezea sana.

Mwaka huu, Cape Town ilikuwa inakabiliwa na ukame ambao haujawahi kutokea ambao ungewaacha watu milioni 4 bila huduma ya maji. Mamlaka walikuwa wameanzisha hesabu na siku ya D ambayo ilianzia katikati ya Aprili hadi katikati ya Julai.

Shukrani kwa mvua ya riziki katika miezi ya hivi karibuni na, juu ya yote, kwa hatua nzuri za vizuizi, mji mkuu wa Afrika Kusini uliweza kuzuia ukame mbaya zaidi katika historia yake. Kesi ya Cape Town, kama inavyosema, inapingana na tofauti iliyopo kati ya miji na maeneo ya vijijini katika suala la upatikanaji wa maji.

Kote Kusini mwa Jangwa la Sahara, watu milioni 52 wanakosa upatikanaji wa maji bora katika maeneo ya mijini na milioni 270 katika maeneo ya vijijini. Sababu ni rahisi: sehemu kubwa ya ardhi ya vijijini barani Afrika haina miundombinu inayohitajika kuvuna, kutibu na kupeleka maji kwa watu. Ufumbuzi wa Teknolojia Hakuna uhaba wa maji katika meza za maji za Afrika, na ni teknolojia inayofaa kwa kiwango kikubwa cha wilaya za bara ambazo hazipo. Hitimisho ni la pamoja lakini bado ni utekelezaji wa suluhisho mpya za kufanya kile kinachotambuliwa kama haki ya binadamu, upatikanaji wa maji ya kunywa, ukweli kwa wote.

Vifurushi vya mimea

Hakuna uhaba wa uwezekano. Nchini Kenya zaidi ya watu 80,000 hawapaswi kusafiri umbali mrefu kwa ajili ya usambazaji wa maji, kutokana na bomba la kilomita 13 lililojengwa na serikali kwa kushirikiana na Shirika la Msalaba Mwekundu. Mashirika mengine ya kimataifa pia yameamua kuzingatia suala la maji barani Afrika. Teknolojia ya Maji ya Veolia, mgawanyiko wa Veolia ya kimataifa ya Ufaransa, kwa mfano imezindua mpango uitwao "Matarajio ya Afrika" ambayo huajiri watu zaidi ya 1,000 katika bara kuendeleza maendeleo ya kampuni hiyo na kuiwezesha kutoa suluhisho za kiteknolojia zilizobadilishwa. kwa mahitaji ya Kiafrika.

Kampuni hiyo imeanzisha Vifurushi vya mimea, ambayo kwa kweli ni mifumo ya msimu ambayo inafanya uwezekano wa kusafiri kwenda maeneo ya mbali mbali na miji yoyote ya miundombinu ya umeme kutibu maji kijijini kuifanya ipatikane mara moja kwa watu wa vijijini. Ufumbuzi mwingine wa ubunifu pia unatengenezwa, kama mfumo wa MajiSeer iliyoundwa na maabara ya VICI huko Merika.

Mfumo huu unafanya uwezekano wa kukusanya maji kutoka angani na kuyahifadhi kwenye kisima kinachoweza kupatikana tu na pampu. Chini ya hali inayofaa, mfumo huu rahisi wa kufunga unaweza kukusanya hadi lita 37 za maji kwa siku. Matengenezo ya ardhioevu na upandaji miti, ambayo ni juhudi za muda mrefu, pia ni miradi ambayo mamlaka, biashara na NGOs lazima zijitolee.

Mnamo Februari iliyopita, Waziri wa Utalii na Mazingira wa Kongo, Arlette Soudan-Nonault, alithibitisha dhamira ya serikali yake kutekeleza Mkataba wa Ramsar uliopitishwa mnamo 1971. Mpango huu unaleta pamoja nchi zaidi ya 150 katika hamu yao ya kusitisha upotevu wa maeneo oevu ulimwenguni kote. Katika hafla hii, alikumbusha kila mtu juu ya jukumu kuu la ardhioevu katika kujaza akiba ya maji ya kunywa.

Licha ya utashi wa kisiasa, zaidi ya watu wa 320M bado wanakunywa maji Afrika

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa