NyumbaniHabariGhana ya kujenga sinema za hali ya juu za 2

Ghana ya kujenga sinema za hali ya juu za 2

Serikali ya Ghana imepanga kujenga sinema mbili za hali ya juu katika mkoa wa Kumasi kama mpango wa kutoa tasnia ya sanaa ya nchi hii kuinua uso.

Rais Nana Akufo-Addo alifunua mipango hiyo wakati wa hotuba ya Nchi ya 2019 na akasema kwamba kazi kwenye ukumbi wa michezo wa mkoa wa Mashariki huko Koforidua iko karibu kukamilika.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Soma pia: Rwanda inapata $ 80m ya US kujenga shule za ufundi

Kumasi ukumbi

Ujenzi wa ukumbi wa michezo wa Kumasi unafuatia dhulma ya 2016 na Chama kipya cha Uzalendo ahadi hiyo ya kujenga sinema kubwa za kukaa katika maeneo tisa kuanzia na mkoa wa Takoradi, Tamale, na Kumasi.

Hii itafuatwa na ujenzi wa Ofisi ya hakimiliki ya ziada huko Tamale kuhudumia sekta ya kaskazini kwa kuongeza ile iliyopo katika Accra na Kumasi. Rais alithibitisha kuwa wanafanya kazi kukamilisha Muswada wa Sanaa ya Sanaa ambayo itasababisha kuanzisha Mfuko wa Sanaa ya Sanaa.

Mkoa wa Mashariki ukumbi

Mradi wa Kituo Kikuu cha Mashariki cha Tamaduni ya kitaifa ulioanzishwa huko 1964 uliamriwa huko Koforidua. Mradi wa ubia wa umma na kibinafsi una kikomo cha seti ya 1,500 kwenye ukumbi. Ukumbi wa michezo utaunda ajira kwa watu wengi wakati unaongeza mchango wa utajiri kwa vijana nchini.

Waziri wa Mkoa wa Mashariki, Mhe. Eric Kwakye Darfour alialika umma kutumia ukumbi wa michezo kwa mikutano, semina, na mafunzo pamoja na semina na mihadhara. Alisisitiza pia kwamba kunapaswa kuwa na ratiba za matengenezo ili kuhifadhi ukumbi wa michezo.

Dk Ziblim Iddi, Naibu Waziri wa Utalii, Sanaa na Utamaduni pia alisema kuwa ukosefu wa miundombinu inayofaa ya kitamaduni inaendelea kuzuia juhudi zote za kufikia malengo makuu ambayo Sera ya Utamaduni ya Ghana imewekwa haswa katika mikoa na wilaya

 

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa