Nyumbani Habari Africa Usafishaji wa Petroli ya Dangote na Petrokemikali huunda Jetty huko Lekki

Usafishaji wa Petroli ya Dangote na Petrokemikali huunda Jetty huko Lekki

Usafishaji wa Petroli ya Dangote na Petrokemikali wameunda Jetty kwa kutumia teknolojia ya Sandbar Breakwater kupunguza mmomonyoko wa pwani na kulinda mwambao. Kwa kuongezea, jetty hiyo itaruhusu shughuli za uvuvi katika jamii za Lekki, ikitoa hofu ya wavuvi katika mkoa huo.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Miundombinu ya Bahari na Bandari, Kampuni ya Kusafisha Mafuta ya Dangote Limited, Kapteni Rajen Sachar, Meneja Mkuu (Utafiti), Dangote Oil Refining Company Limited, Rajnish Kumar Gupta, alielezea kwamba Sandbar Breakwaters haziingiliani na makazi ya wanyamapori.

"Wanaweza kubadilisha jinsi nishati ya usafirishaji wa mawimbi inatokea, lakini hii haibadilishi ukweli kwamba wanyama bado watakuwa na mahali ambao wanaweza kuita nyumbani," alisema.

Kupunguza shinikizo na hatari kwenye mtandao wa barabara

Kulingana na Kumar Gupta, kituo hicho kimejengwa kwa njia ambayo inaweza kushughulikia meli kubwa za hadi tani 16,000 za metri (MT).

Soma pia: Mradi wa Hifadhi ya Mafuta na Gesi ya Nigeria huko Emeyal 1 kukamilika katika Q4 2022

"Jetty ina udongo ulioimarishwa uliohifadhiwa kwa usawa unaofikia takriban mita za mraba 17,750, zinazopatikana kwa kupakia shehena kabla ya harakati zao za kwenda kwenye kiwanda," alielezea Meneja Mkuu na kuongeza kuwa, "mradi huo utapunguza shinikizo barabarani kwa kutoa barabara njia mbadala ya usafirishaji wa wafanyikazi na vifaa vinavyoelekea kwenye eneo la Usafishaji Mafuta. "

Roll-on / Roll-off (RoRo) Jetty itashughulikia upokeaji wa shehena zote za mradi wa kusafisha ikiwa ni pamoja na mizigo ya kupita kiasi na usafirishaji unaofuata kwa maeneo yaliyotengwa ya ujenzi wa kiwanda cha kusafishia Dangote.

Hii itaondoa hatari ya uchukuzi wa barabarani na kusaidia ujenzi wa kusafishia kwa wakati unaofaa na kulingana na matarajio ya Wanigeria na wawekezaji.

Baada ya kuvuka vizuizi vyote, mapipa 650,000 kwa siku kiwanda cha kusafishia Dangote kitaanza uzalishaji kamili mapema mwaka ujao.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa