Nyumbani Habari Africa Tunisia imepanga kujenga kituo cha kuchagua / matibabu

Tunisia imepanga kujenga kituo cha kuchagua / matibabu

The Wizara ya Mambo ya Mitaa na Mazingira ya Tunisia hivi karibuni amezindua wito wa maombi ya ujenzi wa kituo cha kuchagua / matibabu huko Tunisia kwa nia ya kuboresha usimamizi wa taka za kaya wakati idadi ya watu wa Afrika Kaskazini inazidi kuongezeka.

Kulingana na benki ya Word, mnamo 2019, nchi hiyo ilikuwa na idadi ya watu wapatao milioni 11.6 ambayo inatarajiwa kuongezeka hadi zaidi ya milioni 11.9 mwishoni mwa mwaka huu (2021).

Katika taarifa, Idara ya Mazingira ilibainisha kuwa hatua hii ni sehemu ya utekelezaji wa bajeti yake ya 2021, ikisisitiza kwamba itahakikisha ufadhili wa miradi ya manispaa ambayo itachaguliwa, na hii, katika kikomo cha bahasha iliyotengwa kwa hii kusudi.

Soma pia: Wabag ya kujenga mimea ya kutibu maji na kusafisha maji katika Tunisia na Libya

Pia ilibaini kuwa miradi hii, inayolenga kukuza mfumo wa usimamizi wa taka, inaweza kufanywa na manispaa tu au kwa kushirikiana na serikali ya mitaa.

Idara imeweka Mei 31, 2021, kama tarehe ya mwisho ya kupokea maombi.

Kuajiri teknolojia ya uchakachuaji

Vifaa vilivyopangwa vitatumia teknolojia ya kuchachua, au tuseme uchimbaji wa nishati kutoka kwa wanga kwa kukosekana kwa oksijeni. Huu ndio mchakato / teknolojia hiyo hiyo inayotumika kuzalisha biogas.

Kila mwaka, Tunisia inazalisha tani milioni 2.6 za kaya na taka sawa zinazosimamiwa Annuaire des sociétés autorisées (ANGED) au tuseme Wakala wa Kitaifa wa Usimamizi wa Taka.

"Taka, inayojulikana na kiwango cha juu cha vitu vya kikaboni (63%) na kiwango cha juu cha unyevu tofauti kati ya 65% na 70%, imefungwa kwa tani 55,000 za plastiki katika kipindi hicho hicho, kabla ya kuwekwa ndani ya mapipa," alielezea. WENYE HASIRA katika taarifa.

ANGED ni uanzishwaji wa umma wa hali isiyo ya kiutawala ambayo ina utu wa kisheria na uhuru wa kifedha, chini ya usimamizi wa Wizara ya Mambo ya Mitaa na Mazingira.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa