habari mpya kabisa

Nyumbani Habari Africa Chad: Kazi ya ukarabati kwenye kituo cha kusukuma maji cha Bithéa ilizinduliwa

Chad: Kazi ya ukarabati kwenye kituo cha kusukuma maji cha Bithéa ilizinduliwa

Jamii Tchadienne d'Eau (STE) Kampuni ya Maji ya kitaifa ya Chad imezindua kazi ya ukarabati kwenye kituo cha kusukuma maji cha Bithéa katika mji wa Abéché, mji mkuu wa Mkoa wa Ouaddaï na jiji la nne kwa ukubwa nchini Chad.

Ilijengwa nyuma mnamo 1994, kituo cha kusukuma maji kitakuwa na pampu tano mpya za kupona ambazo zitatumika kuhakikisha viwango vya mtiririko na shinikizo tena za mizunguko anuwai ya usambazaji wa maji. Pia itawekwa na jenereta tatu za kVA 330 ili kuhakikisha usambazaji wa umeme wakati wa umeme wa gridi.

Soma pia: Ujenzi wa kisima cha Sarh nchini Chad umekamilika

Kulingana na shirika la umma, vifaa anuwai vitaongeza uwezo wa kusukuma wa ufungaji kutoka 4,000 hadi 6,000 m3 kwa siku. Meya wa Abéché, Mahamat Saleh Adam alisema hiyo itatosha kumwagilia zaidi ya wakazi 250,000 wa jiji hilo.

Mradi mwingine wa maji ya kunywa unafanywa na STE katika nchi hiyo ya Afrika ya Kati

Kampuni ya Maji ya Chadian pia inaendeleza miradi mingine kadhaa ya maji ya kunywa katika Nchi ya Afrika ya Kati. Miongoni mwao ni ujenzi wa kiwanda kidogo cha kusafisha maji chini ya ardhi katika maeneo ya Ennedi-Ouest na Ennedi-Est. Hatimaye, mmea utaweza kutibu karibu 75 m3 ya maji kwa siku, ikilinganishwa na 20 m3 ya sasa.

Serikali ya Chad inafadhili mradi huo kwa mkopo wa takriban euro 21,342 kutoka kwa Benki ya Maendeleo ya Mataifa ya Afrika ya Kati, kawaida hujulikana na waanzilishi wake wa Ufaransa, BDEAC, na ambayo ni benki ya maendeleo ya nchi nyingi ambayo inadaiwa kufadhili maendeleo ya nchi wanachama wa Jumuiya ya Kiuchumi na Fedha ya Afrika ya Kati (au CEMAC kutoka kwa jina lake kwa Kifaransa: Communauté Économique et Monétaire de l'Afrique Centrale, kwa Kihispania: Comunidad Económica y Monetaria de Centralfrica ya Kati, na kwa Kireno: Comunidade Económica e Monetária da África Central).

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Usifuate kiungo hiki au utazuiwa kwenye tovuti!