Nyumbani Habari Africa Vikosi vya Ulinzi vya Kenya vinaanzisha ushirikiano wa kibinafsi kwa umma kwa vitengo 11,000 vya makazi

Vikosi vya Ulinzi vya Kenya vinaanzisha ushirikiano wa kibinafsi kwa umma kwa vitengo 11,000 vya makazi

The Vikosi vya Ulinzi vya Kenya (KDF) inatafuta wawekezaji wa kibinafsi kusaidia kufadhili, kujenga na kuendesha makazi kwa wafanyikazi wake. Hii ni mara ya kwanza kwa jeshi la Kenya kuwageukia wawekezaji wa kibinafsi chini ya mfano wa ushirika wa umma (PPP) kushiriki katika miradi yake. Imefanya kwa miaka na kufadhili miradi yake mwenyewe.

Kulingana na KDF, Wizara ya Ulinzi inakabiliwa na upungufu wa makazi kwa Jeshi la Ulinzi la Kenya (KDF). Hii ni kesi hasa kwa kada wa afisa ambaye hajapewa utume wa KDF. “Mahitaji ya haraka yanakadiriwa kuwa makazi 11,200. Kwa sababu ya ufinyu wa fedha, Wizara ya Ulinzi inakusudia kutatua changamoto ya makazi kwa njia ya matumizi ya mfumo wa utoaji wa mradi wa PPP, "KDF ilisema.

Soma pia: Mradi wa Nyumba ya Buxton ya Dola za Amerika ya 55m utazinduliwa mnamo Mei

Makazi ya wafanyikazi wa KDF

KDF itatenga $ 9.2m ya Amerika kwa awamu ya kwanza ya mradi ambao utaona ujenzi wa vitengo vya makazi 2,340. Fedha zilizobaki za awamu zingine zinatarajiwa kutoka kwa wawekezaji wa kibinafsi.

Mradi wa PPP ukikamilika, wawekezaji wa kibinafsi watakodisha nyumba hizo kwa KDF kwa miaka 15, na kuwaruhusu kurudisha mtaji wao unaingia mamilioni ya dola kwa kipindi ambacho baada ya kukodisha kukomeshwa na umiliki kurudishiwa KDF.

Miongoni mwa maeneo yaliyochaguliwa kwa mradi wa nyumba ni kituo cha jeshi cha Roysambu kando ya barabara kuu ya Nairobi-Thika ambapo ekari 15 za ardhi zitatolewa kwa ujenzi wa vitengo 500 vya makazi. Katika kituo cha jeshi la Nanyuki, jumla ya vitengo vya makazi 737 vinatarajiwa kujengwa katika ekari 300 za ardhi. Katika kituo cha kijeshi cha Lanet, jumla ya vitengo 125 vitawekwa kwenye ekari 21 wakati katika Bargacks za Gilgil's Kenyatta vitengo vya makazi 610 vitawekwa.

Dennis Ayemba
Mhariri wa Nchi / Makala, Kenya

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Loading ... Loading ...