Barabara ya Nairobi Expressway x
Barabara ya Nairobi Expressway
NyumbaniHabariUjenzi wa Dola mpya ya Makupa ya Dola za Kimarekani 42m huko Mombasa, Kenya inaanza

Ujenzi wa Dola mpya ya Makupa ya Dola za Kimarekani 42m huko Mombasa, Kenya inaanza

The Mamlaka ya Barabara kuu ya Kitaifa ya Kenya (Kenha) imeanza ujenzi wa daraja la Makupa mpya la US $ 42.1m huko Mombasa. Daraja refu la 457m litachukua nafasi ya barabara kuu ya kihistoria ya Makupa inayounganisha Kisiwa cha Mombasa na bara.

Kenha aliipa Kampuni ya Ujenzi ya Mawasiliano ya China (CCCC) kandarasi ya ujenzi wa madaraja mawili yanayofanana sambamba mnamo Novemba mwaka jana. Kulingana na mhandisi mkazi, Stephen Gichuru, mradi huo tayari umeanza. "Daraja hilo litatengenezwa kwa saruji iliyoimarishwa na marundo ya msingi ya hadi mita 40," alisema.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Soma pia: Mradi wa Dola ya Tanzanite ya Dola za Amerika 104.5m nchini Tanzania 71.3% imekamilika

Usumbufu wa trafiki

Bwana Gichuru pia alithibitisha kuwa kutakuwa na usumbufu kadri watakavyopata suluhisho linalowezekana kwa trafiki ndani na nje ya kisiwa hicho. “Tunapoanza kazi, tutafunga barabara inayoelekea kisiwa kwa angalau mwaka mmoja. Tutafunga barabara ya chini inayoingia Mombasa. Usumbufu huo utaanza kwa takriban wiki mbili hadi tatu, katika kipindi chote cha ujenzi, ”alisema mhandisi huyo, akiongeza kuwa hawatarajii usumbufu wowote wa maisha au ubomoaji mbali na kuhamisha laini za huduma.

"Inapokamilika Aprili mwaka ujao, daraja hilo lenye njia nne lingetengeneza njia ya kubomolewa kwa barabara ya Makupa na kurudisha mfumo wa ikolojia katika eneo hilo, pamoja na mtiririko wa bure wa maji na maisha ya baharini. Hii itaona mtiririko wa maji unaoendelea, tofauti na ilivyo sasa, ambapo iko palepale kwenye sehemu hiyo, "Bwana Gichuru alisema.

Ujenzi wa daraja hilo, ambalo liliagizwa na Rais Uhuru Kenyatta mnamo Desemba 2020. Daraja jipya litakuwa na upana wa mita 20 kwa kila daraja, na reli ya ziada ya mita mbili kwa trafiki isiyokuwa na motor na njia ya watembea kwa miguu.

Daraja jipya pia linalenga kuhudumia reli ya zamani na Kenha anasemekana kuwa anafanya mazungumzo na Reli ya Kenya juu ya jinsi ya kuingiza Reli ya Standard Gauge (SGR) katika miundombinu pia.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa