Nyumbani Habari Africa Mradi wa mmea wa umeme wa umeme wa Mbakaou utafikishwa mnamo Juni 2021

Mradi wa mmea wa umeme wa umeme wa Mbakaou utafikishwa mnamo Juni 2021

Mradi wa mmea wa umeme wa umeme wa Mbakaou ambao unatekelezwa katika Mkoa wa Adamawa (Kifaransa: Région de l'Adamaoua), mkoa wa eneo la Jamhuri ya Kamerun unatarajiwa kuwasilishwa mnamo Juni mwaka huu.

Hii ilifunuliwa katika hati rasmi iliyochapishwa mnamo tarehe 22 Februari 2021 na Maendeleo ya Nishati ya Uvumbuzi (IED) Wekeza, mwanachama wa kikundi cha IED ambacho hutengeneza mitambo ya uzalishaji wa nguvu ndogo, iliyokabidhiwa madaraka, na yenye uhuru kwa kutumia vyanzo vya nishati mbadala, na hutoa fomu halisi kwa neno ushirikiano wa umma na kibinafsi, haswa katika maeneo ya kijiografia ambayo kikundi kimeanzishwa kwa miaka kadhaa. .

Soma pia: Mitambo ya jua ya Maroua na Guider nchini Kamerun kufaidika na msamaha wa ushuru na forodha

Mradi huo una uwezo wa MW 1.4 ambayo inaweza kuongezeka mara mbili ikiwa inahitajika. Nguvu itazalishwa na turbine mbili za 740 Kilowatts kila moja na kuhamishwa kupitia mtandao wa 40km wa kati na wa chini.

Inafadhiliwa na Umoja wa Ulaya, Kikundi cha IED, Benki ya BGFI, na serikali ya Kameruni kupitia Wakala wake wa Umeme Vijijini (REA).

Faida za mradi huo

Mradi huo umepangwa kufaidi takriban kaya mpya 300 katika maeneo ambayo hayajatumiwa na karibu kaya mpya 2,500 huko Tibati na Mbakaou.

Mara tu utakapoagizwa, mtambo wa umeme wa mini-hydro wa Mbakaou pia utaokoa eneo a eneo takriban dola za Kimarekani 513000 kwa mwaka kwa gharama za mafuta zinazohitajika kuendesha mitambo ya umeme ya Tibati na Mbakaou. Hii inasababisha faida ya kiuchumi na kiikolojia.

Eneo ni kampuni kuu ya umeme ya kihistoria ya nchi ya Afrika ya Kati ambayo inamilikiwa na Serikali na 51% ya mji mkuu wa hisa ulioshikiliwa Actis, kampuni ya uwekezaji ya masoko yanayoibuka ulimwenguni ililenga usawa wa kibinafsi, nishati, miundombinu, na darasa la mali isiyohamishika, 5% na wafanyikazi wa Eneo na 44% na Jimbo la Kamerun.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa