NyumbaniHabariMradi wa Shule ya Msingi ya Tholimfundo haujakamilika baada ya miaka 20

Mradi wa Shule ya Msingi ya Tholimfundo haujakamilika baada ya miaka 20

Zaidi ya watoto 500 kutoka Shule ya Msingi Tholimfundo huko Soweto wamekuwa wakihatarisha maisha yao wakijifunza katika madarasa ya kikatili yanayotembea huku Idara ya Elimu ya Gauteng ikifanya kazi kumaliza shule iliyoanza kujengwa miaka 20 iliyopita.

Pia Soma: Shule ya Kimataifa ya Kigali katika mpango mkuu wa chuo kikuu cha US$5m

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Je, ungependa kutazama miradi ya ujenzi jijini Nairobi pekee? Bofya hapa

Wiki hii, mwalimu kutoka shule ya Protea Glen alifupisha miaka ya kufanya kazi chini ya hali mbaya kwa kusema kwamba haki za kikatiba za kufundisha katika mazingira salama, pamoja na haki za watoto, zinakiukwa. Katika eneo la michezo shuleni hapo, kuna vyoo 14 vinavyotumiwa na wanafunzi 508 wa darasa la 4 hadi 7. Baada ya kulalamikia madarasa ya kizamani yaliyosafirishwa kutoka shule nyingine mwaka 2010, walipata madarasa hayo mwaka 2020. Mwaka 2000, matofali na chokaa 13 tu. kozi zilikamilika shule ilipoanzishwa. Wazazi na wakufunzi walisema kuwa idara iliwaambia kuwa awamu ya pili ya madarasa ya matofali na chokaa yatajengwa hivi karibuni. Hata hivyo, ahadi hiyo imevunjwa kwa zaidi ya miongo miwili, na hali ya walimu imekua mbaya. Siku ya Jumatatu, wazazi waliandamana hadi ofisi za wilaya ya Pimville, wakidai madarasa mapya na miundombinu bora ya msingi.

Masharti katika Shule ya Msingi ya Tholimfundo

Walimu wamebainisha kuwa wanafunzi hasa madarasa hawawezi kuzingatia. Masomo hayo ni baridi sana wakati wa baridi na moto sana wakati wa kiangazi. Huwezi kuzingatia ukiwa mtu mzima pia. Walisema kuwa hawawezi kutambua umbali wa kijamii kwa kuwa idadi ya wanafunzi inazidi eneo lililopo. Pia walisema kuwa vyoo ni suala kubwa. Tuna zaidi ya wanafunzi 1,000, kwa hivyo ni wachache. Bafu katika vitalu kuu ni kwa wanafunzi wa awamu ya msingi; hata hivyo, ni lazima washiriki darasa la 4 hadi la 7. Madarasa yanayotembea ya eneo hilo hayajawekwa udongo ipasavyo, hivyo kuwaweka watu wanaoyatumia katika hatari ya kupigwa na umeme na radi. Mbele ya madawati, mistari ya ardhi inaning'inia. Vyoo vya kubahatisha ambavyo vilipaswa kuambatana na kozi zinazohamishika haviwezi kutumika kwani maji taka huingia mara kwa mara. Vyoo sita vya kemikali viliwekwa shuleni hapo, lakini wakufunzi wa kike walidai kuwa viko hatarini na kwamba walimu wawili walipata maambukizi baada ya kuvitumia. Vyoo vingine, ambavyo vilijengwa miaka 20 iliyopita, ni mbovu na vinavuja.

Walimu, wanachama wa SGB, na wanafunzi kutoka Shule ya Msingi ya Tholimfundo ya Soweto waliandamana hadi ofisi za wilaya za Pimville kudai kozi mpya na miundombinu bora ya msingi. Mnamo 2020, mkutano na idara ulifanyika na timu kutoka ofisi ya Waziri Mkuu na maendeleo ya miundombinu ya Gauteng, kulingana na Joseph Mathibedi, mkuu wa bodi ya usimamizi wa shule (SGB). Kulingana na pendekezo hilo, awamu ya pili itagharimu milioni 19.

Wazazi wameilalamikia Tume ya Haki za Kibinadamu ya Afrika Kusini (SAHRC), na meneja wa mkoa Buang Jones alisema kuwa malalamiko hayo yamepokelewa na kwamba idara imejibu kuwa inaangalia hali hiyo. Idara imekuwa ikitoa maelezo kwa SGB kuhusu jinsi inavyopanga kuendeleza shule katika awamu ya pili, kulingana na msemaji wa idara hiyo Steve Mabona. Hakutoa maelezo yoyote ya ucheleweshaji huo. Mada hiyo pia imeletwa kwa Elimu Sawa. Kulingana na mtafiti wake Katherine Sutherland, kozi hizo zilikuwa na msongamano mkubwa, na hivyo kufanya iwe vigumu kwa maprofesa kuzunguka na kufuatilia kazi. Anadai kuwa msongamano husababisha wanafunzi kubaki nyuma, hivyo kusababisha viwango vya juu vya kufeli na kuacha shule. Haki za wanafunzi kupata elimu ya msingi na mazingira salama ya shule huathiriwa zaidi na uhaba wa vifaa vya usafi.

Ikiwa unafanya kazi kwenye mradi na ungependa iangaziwa kwenye blogi yetu. Tutafurahi kufanya hivyo. Tafadhali tutumie picha na makala ya maelezo [barua pepe inalindwa]

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa