NyumbaniHabariMradi wa Uwanja wa Dodoma kule Tanzania karibu na uwanja wa kuvunja

Mradi wa Uwanja wa Dodoma kule Tanzania karibu na uwanja wa kuvunja

Waziri wa Habari, Sanaa, Utamaduni na Michezo wa Tanzania Bwana Harrison Mwakyembe amefunguka kuwa mradi uliopendekezwa wa Uwanja wa Dodoma umekaribia karibu na hatua ya ujenzi kufuatia kukamilika kwa masomo ya kutetemeka kwa ardhi, mazingira na upembuzi yakinifu ambayo ilibidi kurudiwa ili kuhakikisha usalama wa juu wa muundo na watazamaji.

Soma pia: Uwanja wa Dodoma nchini Tanzania kuwa uwanja mkubwa barani Afrika

Hoja juu ya maendeleo ya polepole ya mradi

Mradi huo umekuwa kwenye bomba tangu mwaka 2017 baada ya Mfalme Mohamed VI wa Moroko kuahidi kujenga uwanja mkubwa zaidi katika nchi ya Afrika Mashariki kufuatia ziara yake mnamo 2016. Bwana Harrison Mwakyembe ufunuo ulitolewa na Mbunge wa Viti Maalum Felister Bura (CCM), ambaye alijali jinsi kazi ya ujenzi kwenye ukumbi wa michezo ilichukua muda mrefu kuanza.

Mwakyembe alielezea kuwa mji wa Dodoma unakabiliwa na matetemeko ya ardhi na kwa hivyo wizara yake ilikuwa na kazi kubwa ya kufanya masomo ya kutetemeka kwa mazingira, hali ya juu na upembuzi yakinifu, ambayo kwa madhumuni ya usahihi, ilibidi irudishwe.

"Kama ilivyo sasa tumekamilisha uchunguzi wote muhimu na nimewasilisha kibinafsi ripoti hizo kwa Rais John Magufuli, na kuelezea habari kuhusu eneo na sifa za miundo ya kijiolojia chini ya uso wa Dunia, ambapo muundo huo utawekwa. Kwa kuwa serikali imejipanga kuendelea katika hatua ya ujenzi, ”alibaini Waziri wa Habari, Sanaa, Utamaduni na Michezo.

Mwakyembe pia alitaja kuwa serikali ya kitaifa tayari imeshapata ardhi kwa ajili ya mradi wa Uwanja wa Dodoma, ambayo ni zaidi ya waganga wa awali wanaohitaji.

Mbuga kubwa zaidi katika Afrika

Uwanja uliopendekezwa wa mega utakapokamilika utakuwa na uwezo wa kubeba watazamaji 85, 000 hadi 100, 000, zaidi ya uwanja mwingine wowote katika bara.

Uwasilishaji wa uwanja huo mpya utaiweka Tanzania katika nafasi nzuri ya kuwania kuandaa hafla kubwa za bara kama vile Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON), Chama cha Soka na Utamaduni cha Afrika (ACSCA), na hafla zingine za riadha kama vile Michezo yote ya Afrika na Mashindano ya Riadha ya Dunia.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

1 COMMENT

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa