NyumbaniHabariUwanja wa Dodoma nchini Tanzania umejengwa

Uwanja wa Dodoma nchini Tanzania umejengwa

Ujenzi wa uwanja mkubwa nchini Tanzania unatarajiwa kuanza. Kulingana na rais John Magufuli mipango ya ujenzi wa Dodoma uwanja ziko kwenye gia za juu.

Rais Magufuli alithibitisha habari hiyo wakati wa hafla ambayo iliashiria Maadhimisho ya Muungano wa 53rd kati ya wakati huo Tanganyika na Zanzibar ambayo ilifanyika kwa mara ya kwanza kwenye Uwanja wa Jamhuri mjini Dodoma.

"Tunafanya maendeleo mazuri tayari kuanza ujenzi wa uwanja mkubwa zaidi nchini," rais aliwaambia umati uliokusanyika katika ukumbi huo kushuhudia hafla ya kupendeza.

Mwaka jana, Mfalme Mohamed VI wa Moroni alitembelea nchi hiyo na kuahidi kujenga uwanja wa kisasa zaidi jijini Dodoma. Katika ziara yake hiyo, kampuni kadhaa za Moroko zilitia saini makubaliano na wachezaji wakuu wa sekta binafsi ya Tanzania, pamoja na ukumbi wa michezo uliopangwa hivi karibuni.

Uwanja mpya utagharimu kati ya $ 80 ya US na 100m, itakuwa kubwa na bora kuliko Uwanja wa Taifa wa Dar es salaam.

Wakandarasi na wafadhili wa mradi wa mega hawakuzungumziwa.

Walakini, mpango huu unakuja wakati serikali inashinikiza uhamishaji mkubwa wa watu na huduma kutoka Dar es salaam kwenda Dodoma na hii itasaidia kuboresha sekta nzima ya michezo katika mkoa huo.

Pia itaiwezesha nchi hiyo kuwa katika nafasi nzuri ya zabuni ya kukaribisha hafla kubwa za bara na dunia kama vile Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) fainali, Mabingwa wa Mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa nyumbani (CHAN) fainali na hafla za riadha zingine za juu kama Mashindano ya Michezo ya Kiafrika na Mashindano ya Dunia.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa