habari mpya kabisa

Nyumbani Habari Africa Mradi mpya wa maji ya mvuto uliowekwa huko Bududa, Uganda

Mradi mpya wa maji ya mvuto uliowekwa huko Bududa, Uganda

Mradi mpya wa maji ya mvuto umetumwa kwa niaba ya wakaazi zaidi ya 2,000 wa Kaunti Ndogo ya Buwali, katika Wilaya ya Bududa katika Mkoa mdogo wa Elgon Mashariki mwa Uganda. Mradi wa UGX335 milioni ambao ujenzi wake uliungwa mkono na Kampuni ya Bia ya Uganda Limited kwa kushirikiana na Klabu ya Rotary ya Kampala Kaskazini ilianza Mei mwaka jana.

Kazi za ujenzi ziliagizwa na Gavana wa Wilaya ya Rotary, DG. Rosetti Nabbumba mbele ya Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya Bia ya Uganda Alvin Mbugua, wa zamani Benki ya Uganda (BOU) Naibu Gavana, Dk Louis Kasekende, na timu ya uongozi wa wilaya ya Bududa na jamii.

Uboreshaji wa ukuaji katika jamii ya mada

Akizungumza wakati wa hafla ya kuwaagiza, Alvin Mbugua alisema kuwa Kampuni ya Bia ya Uganda ilifurahi kuwa sehemu ya mradi ambao utaongeza ukuaji katika jamii kupitia utoaji wa mahitaji ya kimsingi na muhimu kama maji safi na salama. "Kwa kujenga kituo cha usambazaji wa maji cha kuaminika katika eneo hili, tunatarajia kupunguza upatikanaji wa maji safi na salama, ambayo itahakikisha jamii yenye afya bora"

Soma pia: Ujenzi wa kiwanda cha kutibu maji cha Katosi nchini Uganda 68% imekamilika

MD pia alisisitiza umuhimu wa mifumo ya maji ya bomba katika kuikomboa jamii kutoka kwa mtego wa umaskini, ambapo wanajitolea muda wao mwingi kubeba maji kwa umbali mrefu.

Kwa upande mwingine, Rosetti Nabbumba alielezea kufurahishwa kwake na uagizaji wa mradi na kuongeza kuwa mahitaji ya maji safi na salama katika nchi ya Afrika Mashariki yanaongezeka kila siku na kwamba Waganda wote wanapaswa kutambua umuhimu wa kutimiza mahitaji haya.

Usimamizi na matengenezo ya mradi

Wilson Watira, mwenyekiti wa Bududa LC5 alitambua Kampuni za Bia za Uganda na Rotary Uganda kwa juhudi zao katika kuwezesha na kukuza mkoa kwa kutoa maji safi na salama. Alisema pia kuwa jamii imechagua na kufundisha kikundi cha watu ambao watasimamia na kudumisha mradi huo na pia kuhamasisha jamii kukuza usafi wa mazingira.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Usifuate kiungo hiki au utazuiwa kwenye tovuti!