NyumbaniHabariUjenzi wa bandari ya Kampala uliopitishwa na NEMA

Ujenzi wa bandari ya Kampala uliopitishwa na NEMA

Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira ya Taifa (Nema) imeidhinisha ujenzi wa Bandari mpya ya Kampala katika Bukasa, Kira katika Wilaya ya Wakiso ya Uganda.

Hii ni licha ya tathmini na Bi Leilah Akello, afisa mwandamizi wa tathmini ya mazingira huko Nema ambaye alionyesha kuwa mradi huo unaweza kusababisha kuchimba sehemu ya Ziwa Victoria. "Jumla ya eneo na ujazo wa mashapo ya kuchimbwa inakadiriwa kuwa sentimita za ujazo milioni moja na kiwango cha mmomonyoko ni takriban tani 941,830 kwa mwaka," alisema.

Mradi ulianza kuanza Juni
Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Je, ungependa kutazama miradi ya ujenzi jijini Nairobi pekee? Bofya hapa

Kazi halisi ya ujenzi katika mradi huu, inayokadiriwa kufikia eneo la hekta 465, inastahili kuanza mnamo Juni kama ilivyosemwa na Mr. Jochen Scherer, mkurugenzi wa miradi kutoka kampuni ya ushauri ya Ujerumani inayojulikana kama Kampuni ya Uhandisi ya GAUF.

Wapangaji wa bandari hiyo walifunua kwamba bandari hiyo inatarajiwa kuunganisha Kampala na Dar es salaam na maji na kupunguza gharama za usafirishaji kati ya hizo mbili.

Soma pia: Afrika Kusini kuwekeza $ 7m ya Amerika katika mradi wa Sturrock Dry Dock

Mradi huo utatekelezwa kwa awamu tatu. Bibi Akello alisema kuwa awamu ya kwanza itahusisha ujenzi wa bandari, uwanja wa usimamizi, eneo la biashara huria, uwanja wa kuzunguka, terminal ya sehemu mbili za watu wawili na terminal ya Roro mbili. 2nd Awamu itapanua terminal ya kuzidisha na nyongeza mbili za urefu wa mita ya 540 na 2030 na awamu ya mwisho itapanua urefu wa quay ya terminal ya vituo vingi hadi mita za 960 na 2040. Awamu zote zilizosemwa zitahitaji kupandisha Ziwa Victoria.

Bandari inatarajiwa kuanza kushughulikia mizigo na 2030

Kulingana na mshauri mara tu mradi wa US $ 180m utakapofikishwa, na 2030 utaftaji wa mizigo kupitia bandari kwa hali ya usafirishaji inakadiriwa kuwa tani za 411,315 wakati usafirishaji wa mizigo utasimama kwa tani za 296,461. Bandari inategemewa kuanza kushughulikia usafirishaji na usafirishaji wa mizigo kwa kuanza kwa 2020.

Ikiwa unafanya kazi kwenye mradi na ungependa iangaziwa kwenye blogi yetu. Tutafurahi kufanya hivyo. Tafadhali tutumie picha na makala ya maelezo [barua pepe inalindwa]

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa