NyumbaniHabariUjenzi wa US $ 286 Mradi wa nyumba za Ongos nchini Namibia kuanza

Ujenzi wa US $ 286 Mradi wa nyumba za Ongos nchini Namibia kuanza

Namibia iko tayari kuanza kazi za ujenzi katika mradi wa nyumba za Ongos wenye thamani ya $ 286m ya Amerika. Maendeleo ya Bonde la Ongos mkurugenzi Americano de Almeida alitangaza ripoti hizo na kusema kuwa sherehe ya kukabidhiana ardhi inatarajiwa kufanyika mwisho wa mwezi huu.
Mwaka jana Maendeleo ya Bonde la Ongos ilizindua mradi wa nyumba na ahadi ya ujenzi wa nyumba za 30 000 zaidi ya 15 hadi miaka 20 kama ya mwaka huu. Madhumuni ya mradi ni kupunguza uhaba wa nyumba muhimu huko Windhoek kwa kaya zenye kipato cha chini kwa kufanya maendeleo makubwa, yenye gharama, yanayoendeshwa na mpango wa kibinafsi na kuungwa mkono na serikali.
Mradi wa makazi wa Ongos
Mradi huo utakuwa eneo la kijiji kibichi chenye kijani kibichi chenye shule, hospitali, vituo vya polisi na makaburi, kati ya huduma zingine. Itasambaza zaidi ya vitengo vya nyumba 25 kwa madarasa ya kipato cha chini na cha kati, vituo vinne vya biashara pamoja na viwanja vya biashara 000, viwanja vya taasisi 106, na zaidi ya 48% ya maendeleo yaliyopewa umma na uhifadhi maeneo ya wazi. Benki ya Maendeleo ya Namibia, Absa, Nedbank, Standard Bank na Shirika la Maendeleo la Botswana itafadhili maendeleo
Awamu ya kwanza ya mradi huo utahusisha ujenzi wa nyumba za 4 500 kwa kipindi cha miaka mitano. Zawadi ya nyumba hizo zitatoka US $ 21000 hadi US $ 57000. Benki ya Uwekezaji ya Uwekezaji na Hazina ya Karl-Stefan Altmann ilisema kwamba kuhusu 4 000 kazi za moja kwa moja na 9 000 zitaundwa.
Kwa suala la mahitaji ya kisheria, de Almeida alithibitisha kila kitu kimeshughulikiwa na tayari wamesaini makubaliano ya maendeleo ambayo inawaruhusu kuanza ujenzi wa mwili. Aliongeza kuwa Mkandarasi wa Ujenzi wa Octagon amewekwa kuchukua milki ya tovuti kuanza uanzishwaji wa tovuti.

 

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa