Nyumbani Habari Africa Ukarabati wa barabara huko Mashonaland Central, Zimbabwe huanza

Ukarabati wa barabara huko Mashonaland Central, Zimbabwe huanza

Mfuko wa Maendeleo ya Wilaya (DDF) huko Mashonaland Central, Zimbabwe imeanza ukarabati wa barabara za 2,400km na ukarabati wa madaraja baada ya kupokea $ 546.2m ya Amerika kutoka Usimamizi wa barabara ya Taifa ya Zimbabwe (Zinara) na serikali, kupitia Mpango wa Uwekezaji wa Sekta ya Umma (PSIP). Zinara ilitoa $ 270.2m ya Amerika wakati $ 276m ya Amerika ilitoka PSIP.

Soma pia: US $ 3bn inahitajika kukarabati barabara za Masvingo nchini Zimbabwe

Ukarabati wa barabara huko Mashonaland Central, Zimbabwe

Kulingana na mratibu wa mkoa wa DDF Bi Molly Shonhiwa, kazi ya barabara itagawanywa katika awamu tatu: matengenezo ya barabara ambayo yatachukua $ 11.4m ya Amerika, kuchanganywa tena ambayo itachukua jumla ya $ 28.7m ya Amerika na kuunda upya. “Bajeti yetu ni ya mwaka mzima. Tuna kambi ya msingi katika kila wilaya na wana vifaa vya grader na trekta kwa matengenezo ya kawaida. Jimbo hilo lina grader ya magari ambayo tutatumia kwenye barabara zilizochaguliwa kulingana na uharibifu, ”alisema.

"Miradi yetu huko Mbire ni barabara ya Mariga na tunakwenda kujenga Daraja la Causeway. Tuna bajeti ya $ 28m ya Amerika huko Mbire. Tutakamilisha Daraja la Karanda huko Mt Darwin na barabara ya kufikia 17km, ambayo itagharimu $ 170m ya Amerika. Daraja la Karanda liko karibu kukamilika na kazi za ujenzi kwa 98%. Hivi sasa tunafanya kazi kwenye 81km ya Barabara ya Guruve-Mushingahande. Daraja la Karoi kwenye barabara hii karibu imekamilika. Katika Muzarabani, tunafanya kazi kwenye Daraja la Nzoubvunda, ”aliongeza.

Alisema hata hivyo kazi zingine za matengenezo ya barabara kama njia za safisha hazijapangiwa bajeti, lakini ni muhimu na zitahudhuriwa kwani DDF inapokea fedha zaidi.

DDF pia imepanga kutumia $ 41.2m ya Dola za Amerika kwa ukarabati wa visima 121 na kuchimba visima vipya 50.

Dennis Ayemba
Mhariri wa Nchi / Makala, Kenya

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa