NyumbaniHabariUjenzi wa mabwawa ya kuhifadhia alama nchini Angola umeanza

Ujenzi wa mabwawa ya kuhifadhia alama nchini Angola umeanza

Ujenzi wa mabwawa sita ya kuhifadhi maji, mifumo ya maji na njia za maji huko Cunene, Angola inaanza kuanza. Rais Joao Lourenco alitangaza na kuongeza kuwa mradi huo ni sehemu ya mpango wa dharura wa kupambana na athari za ukame.

mradi

Imegawanywa katika kura sita, mkataba unajumuisha ujenzi wa mfumo wa maji wa Mto Cunene, kusukuma, mfereji ulioshinikizwa, njia wazi kutoka Cafu hadi Cuamato na visima 10 vya maji. Sehemu kubwa ya kwanza ya mradi huo, iliyothaminiwa kwa gharama inayokadiriwa ya $ 65.7m ya Amerika, inapaswa kufanywa na Sinohydro Angola.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Je, ungependa kutazama miradi ya ujenzi jijini Nairobi pekee? Bofya hapa

Sehemu mbili zinajumuisha ujenzi wa njia mbili za maji, moja kutoka Cuamato hadi Dombendola na kutoka Cuamato hadi Namacunde, na visima vingine 20 vya maji. Sinohydro Angola pia itafanya kura hii ambayo inakadiriwa kugharimu $ 70.4m ya Amerika. Kura ya tatu ni pamoja na ujenzi wa bwawa huko Calucuve; mkataba utakaofanywa na muungano Omatapalo-Engenharia e Construção SA na Mota-Engil Angola SA, kwa gharama ya $ 177.3m ya Amerika.

Soma pia: Sudan inakamilisha ujenzi wa mabwawa manane

Lot 4 inatarajiwa kuhusisha ujenzi wa barabara ya barabarani inayohusishwa na bwawa la Calucuve, kutoka Mupa hadi Ondjiva, na mkataba utakaotekelezwa na Shirika la Daraja la China Road kwa thamani ya $ 62.9m ya Amerika.

Mradi mwingi wa tano, ambao thamani yake ni $ 192.5m ya Amerika, inazingatia ujenzi wa bwawa huko Ndúe na mwishowe kura ya sita ni pamoja na ujenzi wa kituo cha maji kinachohusiana na Bwawa la Ndúe, ambalo linaanzia Ndúe hadi Embundo, na maji 15 visima; mkataba utakaofanywa na GHCB.

Ikiwa unafanya kazi kwenye mradi na ungependa iangaziwa kwenye blogi yetu. Tutafurahi kufanya hivyo. Tafadhali tutumie picha na makala ya maelezo [barua pepe inalindwa]

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa