NyumbaniHabariUjenzi unafanya kazi kwenye maduka ya mradi wa Bandari ya Bagamoyo ya US $ 10bn

Ujenzi unafanya kazi kwenye maduka ya mradi wa Bandari ya Bagamoyo ya US $ 10bn

Ujenzi unafanya kazi kwenye mradi wa Bandari ya Bagamoyo ya $ 10bn nchini Tanzania umekwama baada ya China na Tanzania kutokubaliana juu ya suala la uwekezaji wa miundombinu.

Mkurugenzi Mkuu wa kukimbia kwa serikali Mamlaka ya Bandari za Tanzania (TPA), Deusdedit Kakoko alithibitisha ripoti hiyo na akasema kuwa walipewa masharti ya kibiashara ambayo hawakutumiwa.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

"Tumekataa kutoa kwa China na kuwaambia tuwafikie nusu kwa sababu itasababisha kupoteza. Serikali ya Tanzania imeandikwa rasmi kwa operator wa bandari ya Kichina juu ya masharti ya mgogoro. Bado tunasubiri wao kuanza mazungumzo mapya wakati wao tayari, tutaanza tena majadiliano, "alisema Kakoko.

Pia Soma: Nigeria kujenga bandari ya US $ 99.7m kavu bandari huko Ibadan

Bandari ya Bagamoyo

Mradi wa Bagamoyo Port ulisainiwa katika 2013 na Rais wa zamani Jakaya Kikwete na Rais wa China Xi Jinping wakati alitembelea nchi hiyo. Pia inasaidiwa na Mfuko Mkuu wa Serikali Mkuu wa Oman.

Wafanyabiashara wa China wa Kimataifa, Operator mkubwa wa bandari nchini China na Tanzania saini makubaliano ya mfumo wa kujenga bandari na eneo la kiuchumi maalum ambalo linajaribu kubadilisha nchi katika kanda ya biashara na kanda ya usafiri.

Kampuni hiyo kupitia kauli alisema kuwa miaka mingi ya kujadiliana na Tanzania haikuwa na matunda. "Mradi huo ni biashara kamili na Bandari ya Wafanyabiashara wa China wamefuatia kanuni za uwezekano wa biashara na ushirikiano wa kushinda," kampuni hiyo imesema.

Bandari, kujengwa 75 KM Kaskazini Dar es Salaam itaunganisha na bandari ya Kenya ya Mombasa ambayo ni 300 KM mbali na itajumuisha eneo la viwanda, barabara za kiungo na usafiri wa reli. Kazi za ujenzi hujumuisha ujenzi wa barabara ya kilomita ya 34 inayounganisha Bagamoyo na Mlandizi na kilomita 65 ya reli inayounganisha Bagamoyo na Reli ya Tanzania-Zambia (TAZARA) na Central Railway.

Mradi huo mkubwa unakadiriwa kuchukua miaka 30 kujenga ili kufikia uwezo wake wote. Bandari hiyo itaweza kushughulikia mizigo mara ishirini zaidi kuliko bandari katika mji mkuu wa Tanzania Dar es Salaam, bandari kubwa zaidi nchini.

 

 

 

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa