habari mpya kabisa

Nyumbani Habari Africa Barabara ya pete ya Gatuanyaga huko Thika, Kenya imewekwa tayari kwa kupigia simu

Barabara ya pete ya Gatuanyaga huko Thika, Kenya imewekwa tayari kwa kupigia simu

Serikali ya Kenya iko tayari kuanza uporaji barabara ya kilomita 24 ya Gatuanyaga Kata ya Thika Mashariki kuanzia mwezi ujao. Barabara hiyo itaanzia Muguka-Ngurai-Munyu-Githima-Kang'oki-Kisii na kurudi barabara kuu ya Thika-Garissa. Itakuwa barabara ya Hatari B, yenye urefu wa mita 6.5 kwa upana na utoaji wa barabara za watembea kwa miguu na njia ya wapanda baisikeli.

Mradi zaidi ya $ 9M ya Amerika utatekelezwa na Inter-Works imepunguzwa ndani ya kipindi cha miezi 30.

Barabara ya kwanza ya lami katika Kaunti ndogo ya Thika Mashariki

Akizungumza wakati wa mkutano wa ushiriki wa umma ulioandaliwa na Mamlaka ya Barabara za Mjini Kenya (KURA), Mbunge wa Mji wa Thika Patrick Wainaina alifunua kuwa hii ni mara ya kwanza eneo hilo, na kwa kuongeza, Thika Mashariki itakuwa na barabara ya lami zaidi ya Barabara kuu ya Thika-Garissa.

Alitoa maoni juu ya juhudi za serikali akisema kuwa mradi huo utafungua na kupunguza upatikanaji katika eneo hilo. "Baada ya kukamilika kwa mradi huo, tarajia bei za ardhi kuongezeka mara tatu kutokana na kupatikana kwake katika mji wa Thika," alisema Wainaina.

Soma pia: Kenya hupata fedha kwa awamu ya kwanza ya Mradi wa Mpango wa Pembe ya Afrika

Mbunge huyo pia alisema kuwa mara baada ya kukamilika, taa za barabarani zitawekwa kando ya barabara mpya iliyosasishwa ili kuimarisha usalama, na kuongeza kuwa asilimia 30 ya ajira katika awamu ya utekelezaji wa mradi watapewa wenyeji.

Wito kwa wavamizi kuondoka barabara ya barabara

Patrick Wainaina wakati huo huo alitoa wito kwa wale ambao wamevamia barabara ya barabara kuondoka, akionya kuwa miundo yote kando ya barabara itashushwa ili kuruhusu utekelezaji mzuri wa mradi huo.

Hii inakuja wakati ambapo wakazi wengine walilalamika kuwa muundo wa barabara ulikata viwanja vyao na kutaka marekebisho ya muundo huo. Kuhusiana na hilo, mbunge huyo alithibitisha kuwa "miundo haiwezi kushindaniwa" na akasisitiza kwamba waangushe miundo yao kwa kuwa wataharibiwa mara tu kazi za ujenzi zitakapoanza.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Usifuate kiungo hiki au utazuiwa kwenye tovuti!