MwanzoBwawa la Mega litajengwa Kenya kwa gharama ya dola za kimarekani 146m

Bwawa la Mega litajengwa Kenya kwa gharama ya dola za kimarekani 146m

Serikali ya Japani itafadhili ujenzi wa bwawa kubwa kwenye Mto Thiba ili kupunguza uhaba wa maji kwenye Mpango wa Umwagiliaji wa Mwea. Mradi huo utafanywa na Bodi ya Kitaifa ya Umwagiliaji kwa gharama ya $ 146m ya Amerika.

Mradi wa ujenzi wa bwawa utaanza Januari 2015, na utakamilika ifikapo Juni 2016. Mshauri ameajiriwa na bodi kukagua usanifu na kusimamia kazi za ujenzi katika tovuti hiyo. Mradi wa ujenzi wa mabwawa pia utajumuisha ujenzi wa mifereji mikubwa ya umwagiliaji na malisho hadi kwenye mashamba

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Bwawa kubwa la Thiba, mara baada ya kukamilika, litatoa maji ya umwagiliaji kwa Mpango wa Usuluhishi wa Umwagiliaji wa Mwea 7,952H, ambao unazalisha zaidi ya asilimia 60 ya mchele unaolimwa nchini Kenya. Bwawa litaweza kukuza uzalishaji wa mchele katika eneo hilo na kuruhusu uzalishaji wa mazao mengine kama mahindi na mboga. Pesa kutoka kwa mauzo ya kila mwaka yaliyopatikana kutoka kwa mradi wa ujenzi wa bwawa uliokamilishwa pia inatarajiwa kuongezeka mara mbili kutoka $ 28m ya sasa ya Amerika hadi $ 46m ya Amerika.

Mradi wa ujenzi wa mabwawa uliopangwa utazaa mojawapo ya mabwawa makubwa zaidi nchini. Wakulima na wakaazi wa eneo ambalo bwawa litajengwa tayari wamehamishwa na kulipwa fidia na serikali.

Bodi ya umwagiliaji kwa sasa inarekebisha mpango huo na kuboresha miundombinu huko kwa gharama ya $ 6.1m ya Amerika kutoka Benki ya Dunia.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa