NyumbaniHabariZimbabwe inakubali teknolojia mpya ya ujenzi wa mradi wa nyumba
x
Viwanja vya Ndege 10 Kubwa Zaidi Ulimwenguni

Zimbabwe inakubali teknolojia mpya ya ujenzi wa mradi wa nyumba

Baraza la Mawaziri la Zimbabwe limepitisha teknolojia mpya ya ujenzi inayojaribiwa katika jumba kubwa la Dzivarasekwa la gorofa 1 400 ambazo Hazina tayari imetenga $ 1bn ya Amerika. Kulingana na Huduma za Habari, Uenezi na Utangazaji Waziri Monica Mutsvangwa, Baraza la Mawaziri liliarifiwa juu ya matumizi ya teknolojia mpya katika ujenzi wa nyumba kama sehemu ya mkakati wa kuharakisha ujenzi wa nyumba kwani inaruhusu gharama kupunguzwa, wakati mwingine kwa nusu.

Teknolojia mpya ya makazi

“Baraza la Mawaziri liliarifiwa kuwa teknolojia, ambayo tayari inatumika katika mradi wa makao ya Dzivarasekwa, inahusisha chaguzi mbili, ambazo ni: matofali na chokaa, na saruji. Ubunifu wa nyumba utahusisha vyumba viwili na vyumba vitatu, na huduma za kijamii kama vile maji na maji taka na umeme kutoka kwa nishati mbadala. Miundo inafaa vizuri katika dhana ya Smart City. Teknolojia mbadala itaharakisha kazi na kuokoa gharama hadi nusu, hadi vitengo elfu moja vinajengwa katika miezi 15, ”alisema.

Soma pia: Vikosi vya Ulinzi vya Kenya vinaanzisha ushirika wa kibinafsi wa umma kwa vitengo 11,000 vya makazi

Kutoa nyumba 200 za makazi nchini Zimbabwe ifikapo 000

Aliongeza zaidi kuwa hii inapaswa kuiwezesha serikali kupeleka nyumba 200 ifikapo mwaka 000. Vifaa vya ujenzi vitatengenezwa kienyeji, na Taasisi ya Teknolojia ya Harare ikitengeneza waundaji wa vizuizi vya ukuta.

Waziri alisema kuwa teknolojia hiyo mpya italifaidisha taifa mara moja kupitia uhamishaji wa teknolojia kwa wajasiriamali wa nchi na ukuzaji wa ujuzi kati ya vijana katika taasisi za mafunzo. "Baadhi ya maeneo ambayo yatafaidika mara moja ni Kambi za zamani za Wajumbe huko Highfield, Harare, na Senga huko Gweru zifuatwe na mpango kama huo wa kuzaliwa upya kote nchini," ameongeza.

“Mwaka huu vitalu 88 vya maghorofa vinajengwa katika Dzivarasekwa ya Harare, kila kitalu kikiwa na magorofa 16 kutoa jumla ya magorofa 1 408. Serikali inajenga nusu na sekta binafsi nusu nyingine. Hazina imetoa fedha zaidi ya dola za Kimarekani 1bn ili ujenzi uanze, "alisema Waziri Mutsvangwa.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

Dennis Ayemba
Mhariri wa Nchi / Makala, Kenya

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa