NyumbaniHabariUganda kukuza uwanja wa mafuta wa Dola 5bn

Uganda kukuza uwanja wa mafuta wa Dola 5bn

Uganda imepanga kukuza uwanja wa mafuta wa Kingfisher na Tilega kwa gharama ya Dola 5bn kwa lengo la kuongeza kasi ya ukuaji wa tasnia yake ya mafuta. Sehemu hizo mbili za mafuta kwa sasa ni mada ya ushuru kati ya serikali na kampuni tatu za mafuta.

Kulingana na Katibu Mkuu wa Nishati, Robert Kasande, kiasi hiki ni sehemu ya $ 15bn hadi $ 20bn ya Amerika inakadiriwa kuingia katika tasnia ya mafuta inayoendelea nchini kwa miaka mitatu hadi mitano, pamoja na ujenzi wa kiwanda cha kusafisha maji na bomba. "Fedha zitatumika kuchimba visima zaidi ya 500 na kujenga vifaa viwili vya usindikaji wa kati na kiwanda cha maji. Mipango pia iko katika bomba la kukabidhi kampuni za utafutaji kwa vitalu vitano ifikapo mwisho wa mwaka huu, "alisisitiza.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Je, ungependa kutazama miradi ya ujenzi jijini Nairobi pekee? Bofya hapa

Soma pia: ujenzi wa Kituo cha Mafuta cha Kipevu nchini Kenya, 40% kupitia

Vitalu vitano

Vitalu vitano vya kutoa viko katika Bonde la Albertine; ambazo ni: block 01 (Avivi), block 02 (Omuka), block 03 (Kasuruban), block 04 (Turaco) na block 05 (Ngaji). Mchakato wa zabuni utaendelea kwa miezi mitano. Duru ya leseni imepangwa kuhitimisha ifikapo Desemba 2020, na kampuni zilizofanikiwa kupata Leseni za Kuchunguza Petroli.

Jumla, CNOOC na Mafuta ya Tullow pamoja shamba za Kingfisher na Tilega na serikali ya Uganda iko kwenye mazungumzo na Tullow ili kupunguza hisa yake katika miradi na kuruhusu maamuzi ya mwisho ya uwekezaji kukamilika.

Kampuni hiyo ilionyesha katika sasisho lake la biashara kuwa, mazungumzo ya ubia na serikali ya Uganda yanaendelea na Tullow bado amejitolea kupunguza hisa yake ya usawa katika mradi huo kabla ya uamuzi wa mwisho wa uwekezaji.

Ikiwa unafanya kazi kwenye mradi na ungependa iangaziwa kwenye blogi yetu. Tutafurahi kufanya hivyo. Tafadhali tutumie picha na makala ya maelezo [barua pepe inalindwa]

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa