Tanzania SGR x
Tanzania SGR
NyumbaniMiradi mikubwa zaidiMiongozo ya MradiJalada la mradi wa Standard Gauge Railway (SGR Kenya) na nyote unahitaji ...

Jalada la mradi wa Standard Gauge Railway (SGR Kenya) na yote unayohitaji kujua

SGR Kenya imependekezwa kuunganisha Mombasa na Malaba kwenye mpaka na Uganda na kuendelea mbele hadi Kampala, mji mkuu wa Uganda. Itasimama zaidi kwenda Kigali nchini Rwanda na mstari wa tawi kuelekea Juba huko Sudani Kusini. Mistari ya tawi njiani itaenea hadi Kisumu, Kasese na Pakwach.

Ilizingatiwa kama mradi wa bendera chini ya ajenda ya maendeleo ya Visa ya 2030. Itarahisisha shughuli za usafirishaji mipakani na kupunguza gharama za kusafiri, pamoja na kunufaisha uchumi wa Kenya na nchi jirani.

Tafuta miongozo ya ujenzi
  • Mkoa / Nchi

  • Sekta ya

Soma pia: kalenda ya mradi wa Lagos-Kano SGR na unahitaji kujua nini

Timeline
2009

Serikali za Kenya na Uganda zilitia saini makubaliano ya uelewa (MoU) mnamo Oktoba ili kujenga reli ya Standard Gauge Railway kutoka Mombasa hadi Kampala.

2013

Makubaliano ya matatu yalitiwa saini na serikali za Kenya, Uganda na Rwanda mnamo Agosti ili kuharakisha maendeleo ya reli hiyo katika miji yao mikuu.

2014

Kazi kuu ya ujenzi kwenye Awamu ya 1 (Mombasa-Nairobi SGR line) ilianza Desemba na China Road na Bridge Corporation (CRBC) kuwa mkandarasi wa msingi. Awamu hii inagharimu Dola 3.8bn za Amerika. Benki ya Exim ya China ilichangia karibu 90% ya fedha hizo huku asilimia 10 iliyobaki ikitolewa na Serikali ya Kenya.

Reli ya kiwango cha reli moja wastani kati ya Mombasa na Nairobi ina urefu wa njia takriban 480km na urefu wa jumla wa 609km. Inapita katika kaunti za Mombasa, Kilifi, Kwale, Taita-Taveta, Makueni, Kajiado, Machakos na Nairobi.

Mstari wa Darasa la 1 unafanana na reli ya kupima mita iliyopo na Barabara ya Mombasa-Nairobi au Barabara kuu ya A109 kwa sehemu kubwa. Inapotea katika sehemu zingine kupata gradient inayotaka na curvature. Kujengwa kwa mstari huo kulihusisha vijusi virefu, vipandikizi virefu na matundu ya juu ili kuhakikisha shughuli salama kwenye mteremko mwinuko na eneo lenye kutu la sehemu ya Miritini hadi Mazera.

Na 120km ya laini inayopita kwenye Hifadhi ya Kitaifa ya Tsavo, njia 14 za wanyamapori pia zilijengwa. Vituo vya abiria vya kituo viko Mombasa na Nairobi, wakati vituo vya kati viko Mariakani, Voi, Mtito Andei, Sultan Hamud, Athi River, Emali, Miasenyi na Kibwezi.

Reli imeundwa kubeba tani milioni 22 kwa mwaka ya shehena au makadirio ya 40% ya upitishaji wa Bandari ya Mombasa ifikapo mwaka 2035. Vituo vya usafirishaji vitapatikana katika bandari ya Mombasa na bohari za Inland Container huko Embakasi jijini Nairobi.

2016

Ujenzi wa Awamu ya 2A (Mpya-Naivasha SGR line) ulianza Oktoba. Reli ya kisasa ya reli ya kisasa ya 120km ambayo mkataba wake wa ujenzi ulipewa Kampuni ya ujenzi wa Mawasiliano ya China (CCC) ingegharimu dola za Kimarekani 1.5bn.

2017

Awamu ya 1 (Mombasa-Nairobi SGR line) ilifunguliwa.

2019

Awamu ya 2A (mstari wa Nairobi-Naivasha SGR) ilifunguliwa.

Benki ya Exim ya China ilitangaza kuwa itafadhili Awamu ya 2B (mstari wa Naivasha-Kisumu SGR). Mstari wa 262km utapita Suswa, Narok, Bomet, Nyamira hadi mwisho Kisumu. Ubunifu wa mradi huo ni pamoja na kuboresha bandari ya Kisumu. Sehemu hii ya SGR imekadiriwa kwa $ 3.7bn ya Amerika.

2020

Mnamo Agosti, mahitaji ya huduma ya usafirishaji wa Reli ya Standard Gauge (SGR) kutoka Naivasha na Nairobi hadi Mombasa iliongezeka, kulingana na takwimu za waendeshaji. Kampuni ya Operesheni ya Reli ya Afrika Star (Afristar) na Shirika la Reli la Kenya (KRC) walisema kuwa mahitaji hayo yanachochewa na kuongezeka kwa ufanisi na kupunguza kiwango cha usafirishaji. Mnamo Julai 168 ya treni, ilisafirishwa 1, 715 TEUs Units sawa na mbili kutoka ICD mbili hadi bandari ya Mombasa, kulingana na data kutoka KRC na Afristar.

Katikati ya Desemba, wafanyabiashara wanne wa Nairobi walishindwa kuzuia maendeleo yanayoendelea ya bohari ya makontena ya ndani ya Reli ya Standard Gauge (SGR) huko Syokimau Embakasi. John Mugo Njeru, Byron Kanyu, John Muswanyi na Victor Muiru walitaka korti itoe ombi kwa madai kuwa wao ndio wamiliki waliosajiliwa wa ardhi ya ekari 15 ambapo bandari kavu inatengenezwa kutumiwa na SGR mpya huko Syokimau.

Walisema ardhi hiyo ilikuwa sehemu ya eneo la ekari 37 ambalo walipewa Julai 1998. Walishughulikia hatimiliki ya ardhi hiyo na kuiandikisha kwa majina yao mnamo Februari 4, 2005. Katika maombi yao, wafanyabiashara hao walidai kwamba kampuni hiyo ina walianza kujenga miundo juu ya ardhi na kwamba isipokuwa amri ikitolewa kwa niaba yao, watapata hasara ambayo haiwezi kulipwa kwa uharibifu.

Lakini Jaji Erick Obaga alitupilia mbali ombi lao baada ya kugundua kuwa kampuni inayoendelea tayari ilikuwa na mali kulingana na kukodisha kutoka Shirika la Reli la Kenya. Alisema ushahidi uliowasilishwa kortini ulidhihirisha kwamba ardhi hiyo ilipimwa mnamo 1969 na mnamo 1971, na ilikuwa lazima ilipewe na serikali.

2021

Mwanzoni mwa Machi, Shirika la Reli la Kenya (KRC) lilitangaza kuwa limeanza mchakato wa kuchukua shughuli za Reli ya Standard Gauge (SGR) kutoka kwa mwendeshaji wa China Afristar. Kulingana na Mwenyekiti wa Reli ya Kenya Omudho Awitta, shirika hilo tayari limechukua tiketi, usalama na kuchochea kazi za Shirika la Reli la Standard Gauge (SGR)

"Tumejadiliana na mkandarasi ili tuchukue uendeshaji wa reli ya kawaida ya kupima. Awamu ya kwanza imeanza, tumechukua usalama, tiketi na mafuta ya treni. Awamu hizi zitaendelea vizuri hadi Mei 2022 wakati tutachukua shughuli za jumla, "alisema Awitta. Aliongeza zaidi kuwa badala ya miaka 10, wanachukua miaka mitano. "Tumejiandaa kwa hilo na tuko tayari kwenda," alisema mwenyekiti.

Katikati ya Juni, kushawishi kwa Okoa Mombasa pamoja na Taasisi ya Uwajibikaji wa Jamii (TISA) wamewasilisha ombi kwa Mahakama Kuu huko Mombasa, wakitaka kufichuliwa kwa mikataba ya SGR. Ombi linatafuta zaidi kupata makubaliano na masomo yote yanayohusiana na ujenzi na uendeshaji wa Reli ya kiwango cha Standard (SGR).

Waombaji wanasema Katiba inakataza kandarasi za siri kwa miradi ya miundombinu ya umma kwani wanalalamikia zaidi ukosefu wa ushiriki wa umma katika ufadhili wa mradi huo. Ombi linakuja wakati mradi unaonekana kuwa na athari mbaya kwa uchumi wa mkoa wa Pwani.

Ikiwa una maoni au habari zaidi juu ya chapisho hili tafadhali shiriki nasi katika sehemu ya maoni hapa chini

Dennis Ayemba
Mhariri wa Nchi / Makala, Kenya

Maoni ya 2

  1. Onyesho nzuri kwa hatua hii.
    Ninapendekeza wale wanaosimamia kozi ya maendeleo ya haraka zaidi, wachunguze njia ya kiuchumi ambayo Rais wa Marekani, Franklin Roosevelt, alichukua ili kuzalisha, katika miaka 3, nyenzo muhimu ili kusambaza washirika wote kushinda WW2. Kuunganisha vijana katika mpango wa CCC ambao ulifundisha ukabila wa kazi kwenda kwenye viwanda, ujenzi wa reli, unaohitaji ushiriki wao, na hata kama hakuna mchakato mkubwa wa viwanda katika Afrika, Afrika inaweza kuomba kwamba Amerika iongeze chuma, na mengine. viwanda vinavyohitajika kusambaza nyenzo zinazohitaji Afrika - viwanda vya Amerika Vingefurahishwa!
    Lakini dhana nyuma ya uchumi wa Rosevelt kulingana na mahitaji ya kimwili ni muhimu.

  2. Jina langu ni Njeru murithi Nicholas, uhandisi wa mitambo (chaguo la mmea wa ujenzi) mwenye diploma, ninahisi kabisa kuwa na uhusiano na kampuni yako, nakuomba upate chumba cha kufanya

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa